Addictconsole.com ที่สุดของคนเล่นเกมส์ ขีดสุดคนคอนโซล

เมื่อคืนว่างนิดๆ เลยจัดสักหน่อย ..

ออฟไลน์ mod-x

• 1,149
    • ระบบนาฬิกายาม
  • หัวหหน้าแก๊ง TTJD
หลังจากที่กลับมาจากเดินทาง และต้องมาเจองานค้างเต็ม ออฟฟิต เมื่อคืน ว่างเล็กน้อยไม่อยากหยิบงานขึ้นมาทำเลย หาอะไรอย่างอื่นทำแก้เครียดเล็กน้อย ส่วนทำอะไรนั้น ไปดูกัน

เริ่มกันเลย
ที่เห็นนี้ ไม่มีอะไรมากนะครับ ผมทำเล่นๆไปก่อน ไม่ใช้งาน สมบูรณ์ แน่นอนถ้าได้มีโอกาสทำต่อให้สมบูรณ์ก็จะลงภาพอัพเดด ให้ดูกัน

เริ่มต้นจากนี้ ตัดนี่ก่อน เมื่อเริ่มตัดก็เห็นว่าวัดขนาดซ้ายขวาไม่เท่ากัน เวรกรรม

ตัดเพื่อใส่นี่ครับ

ตัดเสร็จลองประกอบดู

ช่องต่อสาย ไม่ได้ ตั้งใจตัดงานลวกๆ ไว้โอกาสต่อไปค่อยทำดีๆ

เสร็จแล้วเทสเลย เย้ ....

เทสเปิดเกม ถ่ายไม่ชัดซ่ะงั้น

อีกสักรูป พอล่ะ หลังจากนั้นก็ไปนั่งกดเกมยาาวเลย

สรุปไม่มีอะไรมาก แค่ทำกรอบใส่จอ HD ขนาด 10.1 นิ้ว ที่ซื่้อมาไว้ตั้งแต่ช่วงสงกรานต์เท่านั้น ไว้ประกอบและทำให้เรียบร้อยจะเอามาให้ดูอีกนะครับ จริงๆอยากเพิ่มปุ่มกด ให้มันเป็นจอยที่พื้นที่ว่างข้างๆ แต่ดูแล้วท่าจะยาก เอาไว้เท่านี้ก่อน งานเยอะ ..

:34: :34: :34:

• 1,149
Re: เมื่อคืนว่างนิดๆ เลยจัดสักหน่อย ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2014/06/28, 15:26 »

อัพเดดเพิ่มสำหรับช่วงสายๆ ที่ผ่านมา ทำการเจาะยึดน๊อดอะไรต่างๆให้เรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนหน้ากาก ก็ทำเราเจาะยึดน๊อตและทำรูสำหรับปุ่มกด ตั้งค่า และพ้นสีเป็นสีดำแล้วครับ เย็นนี้ สีแห้งคงได้ประกอบกัน

ส่วนด้านหลัง ผมตั้งใจทำเป็นสีแดง แบบ 2 tone แต่ดันลืมซื้อสีมา ไว้โอกาสต่อไปค่อยทำล่ะกัน

• 1,149
Re: เมื่อคืนว่างนิดๆ เลยจัดสักหน่อย ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2014/06/28, 20:27 »

สำเร็จเป็น รูปร่างแล้วครับ .. เยี่ยมมาก แม้จะยังไม่ สมบูรณ์ทั้งหมด แต่เรียกว่าพร้อมใช้แล้ว ไปดูกันเลย

วันนี้ประกอบทำสียึดน้อตอย่างดีพร้อมใช้งานแล้ว

อยากสานต่อให้มันมีปุ่ม เป็นจอยข้างๆ จริงๆ แต่เอาไว้โอกาสต่อไป อุปกรณ์ยังพอมีให้ทำอีกเยอะ

ชัดส่งท้าย ครับบบ

:15: :15: :15: :15:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2014/07/04, 10:44 »
ไม่ว่างจริง ทำไม่ได้นะเนี่ย

ออฟไลน์ 7K

• 294
    • addictconsole.com
  • เจ้าของร้านเกมส์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2014/07/04, 13:33 »
หลอดไฟข้างขวามือคืออะไรอ่ะครับ

• 1,149
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2014/07/04, 19:59 »
หลอดไฟข้างขวามือคืออะไรอ่ะครับ

ไฟบอกสถานะว่าจอติดครับ
เอาติดไว้ให้รู้ว่าภาพมันออกที่จอ

ออฟไลน์ kukaka55

• *
  • 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2014/10/03, 00:19 »
มีชุด Controller กับจอ 1080p 10.1 นิ้ว เหลืออีกมั๊ยครับ  คือผมเคยถามในกระทู้ http://www.addictconsole.com/board/index.php?topic=21439.0  และ PM ไปน่ะครับ (นานแล้วเหมือนกัน) เพราะเห็นว่ามีหลายชุด   หรือว่าตัว 10.1 แบบ full บ้านเราไม่มีที่เป็นอะไหล่ขายครับ ใจจริงผมอยากได้ oled full hd ไปเลย (แต่รู้สึกจะมีแต่อะไหล่จาก tablet samsung ใช่มั๊ยครับที่เป็น oled)  ถ้ามีเหลืออีกสักชุด 1080p 10.1 นิ้ว + ชุด Controller ก็ pM บอกผมนะครับ อยากได้มากจริงๆ หรือไม่ก็บอกที่ซื้อบ้านเราให้หน่อยครับ ทั้งแหล่งขายอะไหล่ จอ tablet หรือ Note book และชุด Controller ที่จะมาต่อแบบนี้ได้น่ะครับ (ผม PM ไปอีกทีด้วยนะครับ เผื่อไม่ได้แวะมาอ่าน)

ออฟไลน์ triceratops

• 268
  • PS3_FIRMWARE: 4.46
  • PS3_MULTIMAN: -
  • PSN ID: triceratops-x
  • มาเฟียร้านเกมส์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2014/11/02, 10:27 »
แจ่มจริงๆพกพาง่าย

ออฟไลน์ YammynuG

• *
  • 24
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2014/11/24, 01:32 »
สวยงามครับ